Me jarirai ke fara cin abinci l Melikey

Ba da nakababy fara cin abinciabinci mai gina jiki muhimmin mataki ne.Ga abin da kuke buƙatar sani kafin jaririn ya fara cizon sa.

 

Yaushe Jarirai Suka Fara Gabashin Farko?

Ka'idodin Abinci na Amirkawa da Cibiyar Nazarin Ilimin Yara ta Amirka sun ba da shawarar cewa a gabatar da yara zuwa abinci ban da madarar nono ko madarar jarirai a kusan watanni 6.Kowane yaro ya bambanta.Bayan shekaru, nemi wasu alamun cewa jaririnku ya shirya don abinci mai ƙarfi.Misali:

Yaronku:

Zauna kai kaɗai ko tare da tallafi.

Ikon sarrafa kai da wuyansa.

Bude bakinka lokacin bada abinci.

Hadiye abincin a maimakon mayar da shi zuwa muƙamuƙi.

Kawo abu a bakinka.

Yi ƙoƙarin ɗaukar ƙananan abubuwa, kamar kayan wasa ko abinci.

Matsar da abinci daga gaban harshe zuwa bayan harshe don haɗiye.

 

Wadanne Abinci Ya Kamata Na Gabatar Da Yarona Da Farko?

Ƙila jaririnku yana shirye ya ci abinci mai ƙarfi, amma ku tuna cewa abincin farko na jaririn dole ne ya dace da ikonsa na ci.

Fara mai sauƙi.

Fara jaririn da kowane tsaftataccen abinci, mai sinadari guda ɗaya.Jira kwana uku zuwa biyar tsakanin kowane sabon abinci don ganin ko jaririn yana da motsi, kamar gudawa, kurji, ko amai.Bayan gabatar da abinci mai sinadarai guda ɗaya, zaku iya haɗa su don yin hidima.

muhimman abubuwan gina jiki.

Iron da zinc sune mahimman abubuwan gina jiki ga rabin na biyu na shekarar farko ta jaririn ku.Ana samun waɗannan sinadarai a cikin tsaftataccen nama da hatsi guda ɗaya mai ƙarfi da ƙarfe.Iron a cikin naman sa, kaji, da turkey yana taimakawa maye gurbin kantin sayar da ƙarfe, wanda ke fara raguwa kusan watanni 6.Dukan hatsi, hatsin jarirai masu arzikin ƙarfe kamar oatmeal.

Ƙara kayan lambu da 'ya'yan itatuwa.

Sannu a hankali gabatar da kayan lambu mai sinadarai guda ɗaya da purees na 'ya'yan itace ba tare da sukari ko gishiri ba.

Ku bauta wa yankakken abincin yatsa.

Da shekaru 8 zuwa watanni 10, yawancin jarirai za su iya ɗaukar ƙananan sassa na yankakken abinci na yatsa kamar abinci mai laushi mai sauƙi don ciyar da furotin: tofu, dafaffen lentil da mashed, da fillet ɗin kifi.

 

Yaya Zan Shirya Abinci Don Yaro Ya Ci?

Da farko, yana da sauƙi ga ɗanku ya ci abincin da aka duƙe, daɗaɗɗe, ko ƙunci kuma yana da laushi mai laushi.Yaronku na iya buƙatar ɗan lokaci don saba da sabon nau'in abinci.Yaron ku na iya yin tari, amai ko tofa.Za'a iya gabatar da abinci mai kauri, mafi ƙanƙanta yayin da ƙwarewar baka ta haɓaka.

Btabbas ka kalli yaronka yayin da yake cin abinci.Domin wasu abinci na iya haifar da haxari, sai a shirya abincin da ake narkar da shi cikin sauki ba tare da taunawa ba, sannan a kwadaitar da jaririn ya ci sannu a hankali da farko.

Ga wasu shawarwari don shirya abinci:

Haxa hatsi da dafaffen hatsi da aka daka da madarar nono, dabara ko ruwa don sa ya zama santsi da sauƙi ga jaririn ya hadiye.

Dakatar da kayan lambu, 'ya'yan itatuwa, da sauran abinci har sai sun yi santsi.

'Ya'yan itãcen marmari da kayan marmari masu tauri, kamar apples da karas, galibi suna buƙatar dafa su don sauƙin mashing ko pureeing.

Dafa abinci har sai ya yi laushi sosai don murɗa cikin sauƙi da cokali mai yatsa.

Cire duk mai, fata da kasusuwa daga kaji, nama da kifi kafin dafa abinci.

Yanke abinci na silinda kamar karnuka masu zafi, tsiran alade, da cuku skewers zuwa gajere, sirara masu bakin ciki maimakon zagaye da za su iya makale a cikin hanyoyin iska.

 

Tips Ciyarwar Jarirai

 

Ku bauta wa 'ya'yan itace ko kayan lambu a kowane tsari.

Babu takamaiman tsari don daidaita abubuwan da jaririnku yake so na abinci, ana haihuwar jarirai tare da fifikon kayan zaki.

Cikakken hatsin cokali kawai.

Ka ba wa jariri cokali 1 zuwa 2 na hatsin jarirai da aka diluted.Ƙara madarar nono ko dabara zuwa ɗanɗano na hatsi.Zai zama bakin ciki da farko, amma yayin da jaririn ya fara cin abinci mai ƙarfi, za ku iya ƙara yawan daidaito ta hanyar rage yawan ruwa.Kada a ƙara hatsi a cikin kwalban, akwai haɗarin shaƙewa.

Bincika ƙara sukari da gishiri mai yawa.

Bari jaririnku ya ɗanɗana yanayin zafi ba tare da ƙara sukari da gishiri da yawa ba, don kada ku cutar da ɗan ku ko kuma ya ƙara girma da yawa.

ciyarwar da ake kulawa

Koyaushe ba wa jaririn ku abinci mai tsafta kuma mai aminci da kula da jariri yayin ciyarwa.Tabbatar cewa yanayin ƙaƙƙarfan abincin da kuke bayarwa ya dace da ikon ciyar da jaririnku.Ka guje wa abincin da zai iya haifar da shaƙewa.

 

MelikeyJumlaKayayyakin Ciyar da Jarirai

Muna ba da ƙarin samfura da sabis na OEM, maraba don aiko mana da tambaya


Lokacin aikawa: Afrilu-02-2022